กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ นำทีม จัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ประเด็น“การส่งเสริมฟื้นฟูสุขภาพหลังจากติดโควิด 19” โดยมี กภ.ธันยพัฒน์ วิลาสพิทยาเลิศ นักกายภาพบำบัดปฏิบัติการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีเป็นแขกรับเชิญในรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วง คนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น. สามารถรับฟัง Online ได้ที่ radio.mcot.net/ubonratchathani และ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทั้งนี้นางสาวลัดดา ใบดำ นักประชาสัมพันธ์ได้ร่วมจัดรายการด้วย