กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกแห่งชีวิตเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนี พันปีหลวง ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษานวมินทราชินีนาโสก ตำบลนาโสก อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร เพื่อรับทราบผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรค และเพื่อวางแผนให้การสนับสนุน โดยมีนายแพทย์ยุทธนา พูนพานิช ประธานคณะทำงานขับเคลื่อนโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกเแห่งชีวิต เฉลิมพระเกียรติมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ เป็นประธานการ ตรวจเยี่ยมเสริมพลัง และมีนายธัชชัย ใจคง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร นางดรุณี มโนขันธ์ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยทีมสูติแพทย์ พยาบาล จากโรงพยาบาลมุกดาหาร ร่วมเยี่ยมเสริมพลังในครั้งนี้ด้วย