กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 เม.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติและสวดมนต์ไหว้พระ ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม และต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 245 โดยในวันนี้ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ ขอให้เจ้าหน้าที่ดูแลสุขภาพในช่วงที่อากาศเปลี่ยนแปลง จากนั้น นางศุภลักษ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องการจัดประชุมการออมสุขภาพด้วยพหุโปรแกรมบุคลากรเทศบาลเมืองวารินชำราบ วันที่ 7 เมษายน 2565 นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องมาตรการโควิดขององค์กร ขอความร่วมมือให้เจ้าหน้าที่ปฏิบัติตามมาตรการ DHTTA อย่างเคร่งครัด เรื่องแจ้งจากกลุ่มงานและคณะกรรมการดังนี้
- กลุ่มงานอนามัยแม่และเด็กขอเชิญร่วมกิจกรรม MOU ในวันที่ 2 เมษายน 2565
- งานนิติกรแจ้งระเบียบสำหรับข้าราชการในกรณีผิดวินัยข้าราชการ
- คณะกรรมการ Happy Society & Family ขอเชิญชวนร่วมกิจกรรมปันแฮง ในวันที่ 12 เมษายน 2565
- งานการเจ้าหน้าที่ แนะนำข้าราชการบรรจุใหม่ จำนวน 1 คน และนักศึกษาฝึกประสบการณ์ จำนวน 3 คน
- งานแพทย์แผนไทย แนะนำการบริการของคลินิกพร้อมแนะนำเจ้าหน้าที่ใหม่จำนวน 7 คน