กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ และคณะ ร่วมประชุมชี้แจงรายละเอียดตรวจราชการรอบที่ 1/2565 ในประเด็นที่ 4 สุขภาพดีวิถีใหม่ Living with Covid ตัวชี้วัด 9 พฤติกรรมป้องกันโรค ผู้เข้าประชุมได้แก่ ผู้รับผิดชอบงานกลุ่มยุทธศาสตร์ฯ กลุ่มส่งเสริมสุขภาพ อนามัยสิ่งแวดล้อม ฯลฯ โดยมีนายปรีชา ทองมูล หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ เป็นประธานการประชุม ร่วมหารือเพื่อร่วมกันดำเนินงานอนามัยโพล์ และ โครงการสาสุข อุ่นใจ ในพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานีต่อไป