กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(30 มี.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ติดตามการดำเนินงานมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯภูมิซรอล เพื่อรับทราบข้อมูลและปัญหาอุปสรรค เพื่อวางแผนสนับสนุนการดำเนินงาน และติดดตามการดำเนินงานศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก 4D ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กหนองเม็ก ต.เสาธงชัย อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ ให้คำแนะนำการดำเนินงาน Covid Free Setting ในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก และมอบเอกสารคู่มือการดำเนินงานโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต หนังสือนิทาน และอุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย โดยได้รับเกียรติจากนายเกียรติคุณ ทวี ผู้อำนวยการสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯ ให้การต้อนรับ