กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมและจัดนิทรรศการและให้ความรู้การจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาลด้วยระบบบำบัดแบบบ่อทรายกรองร่วมกับสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี ในงานประชุมติดตามและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ผลการดำเนินงาน ทศวรรษกำจัดปัญหาพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ ศูนย์ประชุมมลฑาทิพย์ ฮอลล์ อ.เมือง จ.อุดรธานี โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ขจรศักดิ์ แก้วจรัส รองอธิบดีกรมควบคุมโรค เป็นประธานในการประชุมดังกล่าว