กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานการประชุมแลกเปลี่ยนข้อมูลการดำเนินงาน และแผนขับเคลื่อนการพัฒนาระบบจัดการคุณภาพน้ำของโรงเรียน กพด. ผ่านระบบประชุมทางไกล (Web Conference) เพื่อคืนข้อมูลการดำเนินงานพัฒนาระบบจัดการคุณภาพน้ำให้แก่หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งหารือ และแลกเปลี่ยนข้อมูลการดำเนินงานพัฒนาระบบน้ำสะอาดในโรงเรียน กพด. ทั้งนี้ มีหน่วยงานที่เข้าร่วมประชุมและร่วมแสดงความคิดเห็น ดังนี้ หน่วยงานต้นสังกัดโรงเรียน กพด. (กก.ตชด.22 สพป.อนาจเจริญ สำนักพระพุทธศาสนาจังหวัดศรีสะเกษ) ครูใหญ่และผู้รับผิดชอบงานพัฒนาคุณภาพน้ำ จำนวน 30 แห่ง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ รพ.สต. รพช. และ อปท. ที่เกี่ยวข้องในพื้นที่จำนวน 45 คน จัดประชุมโดย กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มอนามัยวัยเรียน