กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ประเด็น "เลี้ยงลูกอย่างไรให้มีทักษะคิด เพื่อชีวิตที่สำเร็จ(EF)" โดยคุณพรพิมล ช้างสาร พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นแขกรับเชิญในรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วง คนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น. สามารถรับฟัง Online ได้ที่ radio.mcot.net/ubonratchathani และ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ทั้งนี้คุณรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯได้ร่วมจัดรายการด้วย