กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ติดตามการดำเนินงานมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตและศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก 4D ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินีไร่ใต้ อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบราชธานี โดยได้รับเกียรติจากนายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร ให้การต้อนรับ ทั้งนี้การติดตามดังกล่าวได้รับทราบข้อมูลและปัญหาอุปสรรค เพื่อวางแผนสนับสนุนการดำเนินงาน พร้อมทั้งได้ให้คำแนะนำการดำเนินงาน Covid Free Setting ในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก และมอบเอกสารคู่มือการดำเนินงานโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต หนังสือนิทาน และอุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย เพื่อใช้ประกอบการดำเนินงานในพื้นที่ต่อไป