กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(28 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมพร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมติดตาม นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 10 ในการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม และติดตามการดำเนินงานการจัดการระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลแบบบ่อทรายกรอง ณ ระบบบำบัดสิ่งปฏิกูล เทศบาลตำบลบุสูง อ.วังหิน จ.ศรีสะเกษ โดยได้รับการต้อนรับจาก นายรักชาติ ฤทธิ์เดช นายกเทศมนตรีตำบลบุสูงและคณะผู้บริหาร สาธารณสุขอำเภอวังหิน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบุสูง เเละเจ้าหน้าที่ พร้อมทั้งนำเสนอสถานการณ์ และผลการดำเนินงานระบบบำบัดสิ่งปฏิกูล และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อพัฒนาระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลให้มีประสิทธิภาพต่อไป