กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯและทีมงานกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ร่วมจัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz.ในประเด็น "ดูแลสุขภาพกับฟ้าสีรุ้ง" เพื่อเป็นการให้ความรู้การดูแลสุขภาพกลุ่มเยาวชน การออกพื้นที่ให้ความรู้และตรวจสุขภาพเชิงรุก แขกรับเชิญในรายการ คุณปุญชรัสม์ ตาเลิศ ผู้จัดการพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี สมาคมฟ้าสีรุ้งแห่งประเทศไทยสำนักงานภูมิภาคอีสานใต้ จังหวัดอุบลราชธานี ดำเนินรายการโดย คุณรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ