กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ รับฟังบรรยายการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นตรวจราชการในบริบทพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และลงพื้นที่ร่วมกับทีมตรวจราชการ ตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลดงหลวง และรับฟังบรรยายสรุปการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการในบริบท ของรพ.สต พังแดง อำเภอดงหลวง จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานทีมตรวจราชการและนิเทศงานฯ รับฟังการนำเสนอสรุปผลการดำเนินงานของ คปสอ.ดงหลวง ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอดงหลวง และตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลพังแดง ต.พังแดง อ.ดงหลวง เพื่อให้กำลังใจการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ รับฟังปัญหาอุปสรรคและตรวจเยี่ยมสถานที่