กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(17มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังให้คำแนะนำด้านสุขาภิบาลอาหาร มาตรการ COVID Free Setting รวมทั้งมาตรฐานส้วมสาธารณะระดับประเทศ (HAS) ในร้านคาเฟ่เปิดใหม่ ที่ ร้าน ณ อุบล ต.โพธิ์ไทร อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี ทั้งนี้กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยนางสิริพร แก้วมหาวงศ์ และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร โดยนายสันติ ศรัทธาพันธ์ ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร ได้ร่วมลงพื้นที่ในครั้งนี้ด้วย