กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ เจ้าหน้าที่พร้อมด้วยนิติกร ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นระดับจังหวัด ณ ห้องประชุมพญาแถน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยมีนายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร เป็นประธานการประชุม วาระการประชุมประกอบด้วย การนำเสนอแผนการดำเนินงานตามยุทธศาสตร์ป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นระดับจังหวัด ตามแผนยุทธศาสตร์ฯ(ยุทธศาสตร์ที่ 1-5) ปี2565 ของหน่วยงานหลักและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง โดยการประชุมครั้งนี้มีคณะอนุกรรมการฯ เข้าร่วมประชุมจำนวน 22 คน