กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
?วันนี้ (14 มีนาคม 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมการดำเนินการตามมาตรการป้องกันและควบคุมโรคในพื้นที่เฉพาะ (Bubble and Seal) ในแคมป์แรงงานก่อสร้างภายใต้มาตรการควบคุมการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 ณ ห้องประชุมสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งจัดโดยสำนักงานแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี โดยศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ร่วมแลกเปลี่ยนและให้ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับแนวทางการควบคุมป้องกันโรคCOVID-19 ตามมาตรการ COVID Free Setting สำหรับแคมป์แรงงานก่อสร้าง และสนับสนุนให้ผู้ประกอบการได้มีการประเมินตนเอง ผ่านแพลตฟอร์ม Thai Stop COVID Plus รวมทั้งการสร้างความรู้ความเข้าใจให้ผู้ประกอบการและแรงงาน ได้ตระหนักถึงความสำคัญของการปฏิบัติตามมาตรการควบคุมป้องกันโรค COVID-19