กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นแขกรับเชิญพูดคุยในรายการ " NBT รวมใจ คนไทยไม่ทิ้งกัน" ทางสถานีโทรทัศน์แห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งออกอากาศสดในเวลา 14.00-15.00 น. ในประเด็น "การขยับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพเด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10" โดยศูนย์อนามัยที่ 10 ได้ร่วมขับเคลื่อนให้เกิดธรรมนูญสุขภาพเด็กปฐมวัยในทุกพื้นที่ เพื่อให้ประชาชนมีสุขภาพดี ซึ่งมีคุณเป็นไท มินาผล เป็นผู้ดำเนินรายการ