กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 มีนาคม 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วม Kick off โครงการก้าวท้าใจซีซั่น 4 อำเภอไพรบึง จังหวัดศรีสะเกษ โดยครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ทั้งนี้ ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ร่วมกันออกกำลังกายโดยคีตะมวยไทย และกิจกรรมเตะฟุตบอลกระชับมิตร ระหว่าง จังหวัดศรีสะเกษ และ ศูนย์วิชาการเขตสุขภาพที่ 10
ผลการแข่งขันศูนย์วิชาการ เขตสุขภาพที่ 10 ชนะ (2 : 0) โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมประมาณ 200 คน