กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมพัฒนาทีมขับเคลื่อนงานศูนย์พัฒนาเด็กต้นแบบฯ ในการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทีมขับเคลื่อนงานศูนย์พัฒนาเด็กต้นแบบ EF และ 4D เล่นเปลี่ยนโลก ตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติและมาตรการป้องกันการระบาด COVID Free Setting ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีผู้เข้าอบรม เป็นเจ้าหน้าที่สาธารณสุข และ ครูในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย จังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 50 คน