กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมทีมตรวจราชการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมรับฟังบรรยายสรุปข้อมูลสถานการณ์การขับเคลื่อนงานตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดยโสธร โดยมีนายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ซึ่งช่วงเช้าได้ลงพื้นที่ ณ คปสอ.มหาชนะชัย และในช่วงบ่าย ณ สำนักงานสาธารณจังหวัดยโสธร ทั้งนี้ทีมตรวจราชการได้ให้ข้อเสนอและแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่กับผู้รับผิดชอบงานเพื่อขับเคลื่อนงานในพื้นที่ต่อไป