กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 มี.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดยโสธร พร้อมด้วยทีมคณะตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมรับฟังการขับเคลื่อนงานประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดี วิถีใหม่ จากผู้รับผิดชอบงานสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดีวิถีใหม่ ระดับระดับอำเภอ โดยช่วงเช้าลงพื้นที่ ณ คปสอ.มหาชนะชัย และในช่วงบ่าย ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร ทั้งนี้ทีมตรวจราชการได้ให้ข้อเสนอและแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่กับผู้รับผิดชอบงานเพื่อขับเคลื่อนงานในพื้นที่ต่อไป