กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติและสวดมนต์ไหว้พระ ณ บริเวณหน้าเสาธง และต่อด้วยกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 240 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการดำเนินงานประจำสัปดาห์ แจ้งเรื่องการส่งแบบประเมินผลการปฏิบัติราชการ การเตรียมข้อมูลลงพื้นที่ตรวจราชการ มอบหมายให้คณะกรรมการเกณฑ์ความปลอดภัย ตรวจความเรียบร้อยรายชื่อและขั้นตอนการดูแลถึงดับเพลิงในบางจุด ในวันนี้จะมีการพิจารณาจริยธรรมการวิจัยในมนุษย์สำหรับผลงานการวิจัยของเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จากนั้น คณะกรรมการ HWP เกณฑ์ปลอดภัย ได้แจ้งเรื่อง การตรวจสอบและลงข้อมูลถังดับเพลิง การคณะกรรมการ Happy Money แจ้งเรื่องกิจกรรมการออมประจำเดือนมีนาคม งานพัสดุกลุ่มอำนวยการแจ้งความคืบหน้างานก่อสร้าง และการจำหน่ายครุภัณฑ์