กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.พ. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมติดตามการดำเนินงานการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาลเพื่อสนับสนุน ส่งเสริมให้ผู้ประกอบการก่อสร้างระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาลเพื่อตัดวงจรการเกิดโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี ณ บริเวณสถานที่กำจัดสิ่งปฏิกูล บริษัทไทยเกษมกรุ๊ป 1995 ตำบลบุ่งหวาย อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการตรวจเยี่ยมฯ ได้รับการต้อนรับและนำเสนอข้อมูลการดำเนินการดังกล่าวจากผู้ประกอบการบริษัทไทยเกษมกรุ๊ป 1995 เป็นอย่างดี