กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (24 ก.พ. 65 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติในสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ บ้านยางน้อย เพื่อเตรียมความพร้อมรับการตรวจเยี่ยมของคณะกรรมการมูลนิธิพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา นวมินทราชินี ประจำปีงบประมาณ 2565 ทั้งนี้ได้ให้คำแนะนำในการดูแลสุขภาพประชาชนผ่านโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วัน และ การขับเคลื่อนองค์กรรอบรู้สุขภาพ ทั้งนี้ได้มอบเอกสารคู่มือการดำเนินงานโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิต หนังสือนิทาน และอุปกรณ์ส่งเสริมพัฒนาการเด็กปฐมวัย เพื่อใช้ประกอบการดำเนินงานในพื้นที่ต่อไป