กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี ผู้แทนกรมอนามัย นางนภพรรณ นันทพงษ์ ผู้อำนวยการสำนักสิ่งแวดล้อม และพญ.สุนิสา ศุภเลิศมงคลชัย สำนักโภชนาการ พร้อมด้วยทีมคณะตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมรับฟังการขับเคลื่อนงานประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดี วิถีใหม่ จากผู้รับผิดชอบงานสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดีวิถีใหม่ ระดับอำเภอ โดยช่วงเช้าลงพื้นที่ ณ รพ.สต.สำโรง อ.ตาลสุม และในช่วงบ่าย ณ สำนักงานสาธารณอำเภอตาลสุม จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ทีมตรวจราชการได้ให้ข้อเสนอและแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่กับผู้รับผิดชอบงานเพื่อขับเคลื่อนงานในพื้นที่ต่อไป