กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมติดตาม นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 ในการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม และติดตามมาตรการ Covid Free Setting ในสถานศึกษา แบบไป - กลับ ณ โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช ซึ่งได้รับการต้อนรับจาก นายประจักษ์ สีแสด รองผู้อำนวยการโรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช พร้อมคณะครูอาจารย์ เจ้าหน้าที่จากศูนย์แพทย์ชุมชนท่าวังหิน โดยโรงเรียนได้ดำเนินการการตามมาตรการ CFS มีการจัดทำแผนเผชิญเหตุของโรงเรียน หากเกิดการแพร่ระบาดของโรคโควิด 19 ในโรงเรียน
จากนั้นได้เดินทางไปยังโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายสัญญา แสนทวีสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 พร้อมคณะครูอาจารย์ เจ้าหน้าที่จากสสอ.เมืองอุบลราชธานี รพ.50 พรรษามหาวชิราลงกรณ รพ.สต.กระโสบ ให้การต้อนรับ พร้อมนำเสนอการดำเนินการการตามมาตรการ CFS มีการจัดทำแผนเผชิญเหตุของโรงเรียน ดำเนินการตามมาตรการ Sandbox Safety zone in School มีการทำ school Isolation เตรียมความพร้อมรับสถานการณ์หากเกิดการแพร่ระบาดในสถานศึกษา