กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ กล่าวต้อนรับผู้เข้าประชุมเชิงปฏิบัติการใช้งานระบบข้อมูลและจัดเก็บข้อมูลวัดส่งเสริมสุขภาพและพระคิลานุปัฏฐาก เพื่อขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพและสุขภาวะพระสงฆ์ ตลอดจนเป็นการพัฒนาวัดส่งเสริมสุขภาพสู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพ ในเขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ 2565 โดยกลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย พระสังฆาธิการ ผู้รับผิดชอบงานวัดส่งเสริมสุขภาพและพัฒนาสุขภาวะพระสงฆ์ ในระดับจังหวัด ระดับอำเภอ และระดับพื้นที่ โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสำนักอนามัยผู้สูงอายุ กรมอนามัย และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี