กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(17 ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุม โครงการพัฒนาการดำเนินงานสถานประกอบการ หุ่นดีสุขภาพดี รอบรู้สู้ COVID-19 เพื่อเป็นการสนับสนุนสถานประกอบการ มีการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานและควบคุมป้องกันการแพร่กระจายเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ตามแนวทาง Good Factory Practice ซึ่งเป็นการดำเนินกิจกรรมที่ 3 ประชุมบูรณาการทีม 5 เสือ เพื่อขับเคลื่อน COVID Free Setting ในสถานประกอบกิจการและประชุมออนไลน์ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมบุษราคัมศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีทีม 5 ทหารเสือสถานประกอบการ นักวิชาการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายศุภภิมิตร เปาริก รองผู้ว่าราชจังหวัดอุบลราชธานี บรรยายพิเศษเรื่องการบูรณาการความร่วมมือของทีม 5 ทหารเสือ เพื่อขับเคลื่อนมาตรการ COVID Free Setting จากนั้นได้ลงพื้นที่เยี่ยมติดตามการดำเนินตามมาตรการ COVID Free Setting ณ บริษัทเวอร์เท็กซ์ แอพพาเรล จำกัด ต.โนนผึ้ง อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานีโดยมีนพ.ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 ร่วมให้ข้อเสนอแนะในตรวจเยี่ยมด้วย