กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 กุมภาพันธ์ 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมแสดงความยินดีกับนายแพทย์มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เนื่องในพิธีเปิดโรงพยาบาลเด็ก สรรพสิทธิประสงค์ (แยกดงอู่ผึ้ง) ซึ่งเปิดให้บริการตรวจรักษาผู้ป่วยเด็ก ด้านกุมารเวชกรรม อายุต่ำกว่า 15 ปี (ยกเว้น อุบัติเหตุฉุกเฉิน) โดยแผนกผู้ป่วยนอก (OPD) เปิดให้บริการในเวลาราชการ ตรวจรักษาโรคทั่วไป โรคเฉพาะทาง บริการฉีดวัคซีนคลินิกสุขภาพเด็กดี และแผนกผู้ป่วยในบางส่วนที่ย้ายไปโรงพยาบาลเด็ก สรรพสิทธิประสงค์ (แยกดงอู่ผึ้ง)