กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 กุมภาพันธ์ 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯกล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพฟื้นฟูและเพิ่มทักษะผู้ปฏิบัติด้านการดูแลผู้สูงอายุระยะยาว วันที่ 14- 15 กุมภาพันธ์ 2565 ผ่านระบบ Web Conference เพื่อเพิ่มพูนความรู้ ทักษะ และการใช้เทคโนโลยีใหม่ ให้กับผู้จัดการดูแลผู้สูงอายุ (Care Manager) ระดับผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่ ให้สามารถบริหารจัดการการดูแลผู้สูงอายุในชุมชนให้ครอบคลุมและคุณภาพ ผู้เข้าประชุมครั้งนี้ ประกอบด้วย พยาบาลวิชาชีพ นักวิชาการสาธารณสุข เจ้าหน้าที่สาขาอื่นๆ ในจังหวัดอุบลราชธานี ศรีสะเกษ ยโสธร อำนาจเจริญและมุกดาหาร จำนวน 160 คน โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสถาบันเวชศาสตร์สมเด็จพระสังฆราชญาณสังวรเพื่อผู้สูงอายุ กรมการแพทย์ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 10 อุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี