กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 ก.พ. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายบุญเกิด เชื้อธรรม รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ประเมินมาตรการ COVID Free Setting และมาตรฐานตลาดสดน่าซื้อ วิถีใหม่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ ได้ดำเนินเก็บตัวอย่างในสิ่งแวดล้อมของตลาด เพื่อตรวจหาเชื้อ COVID-19 พร้อมทั้งให้คำแนะนำในการพัฒนาตลาด ณ ตลาดสดเทศบาลตำบลน้ำยืน อำเภอน้ำยืน และตลาดสดเทศบาลตำบลบุณฑริก อำเภอบุณฑริก จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งได้รับการต้อนรับจากคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาล รพ.สต. เทศบาลตำบล และประธานกรรมการตลาดเป็นอย่างดี