กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ก.พ. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะตรวจราชการและนิเทศงาน กรมอนามัย ร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2565 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อรับฟังการขับเคลื่อนงานประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดี วิถีใหม่ ร่วมกับผู้รับผิดชอบงานสุขภาพกลุ่มวัย และสุขภาพดีวิถีใหม่ ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ โดยช่วงเช้าลงพื้นที่ ณ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอลืออำนาจ และในช่วงบ่าย ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ทั้งนี้ทีมตรวจราชการได้ให้ข้อเสนอและแนวทางการดำเนินงานตามประเด็นสุขภาพกลุ่มวัยและสุขภาพดีวิถีใหม่แก่ผู้รับผิดชอบงานในพื้นที่