กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมติดตาม นายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 10 ในการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ติดตามการขับเคลื่อนมาตรการ Thai Stop Covid Plus และการยกระดับมาตรการ Covid Free Setting ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โดยมี ดร.นพ.สุรเดชช ชวะเดช นพ.เสกสรรค์ จวงจันทร์ นายปัญญา พละศักดิ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษและคณะผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษรายงานสถานการณ์และร่วมให้การต้อนรับ จากนั้นเดินทางไปตรวจเยี่ยมให้กำลังใจและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ สถานที่มีการดำเนินงานตามมาตรการฯ ได้แก่
1)ร้านอาหารจรวด ร้านอาหารต้นแบบประจำจังหวัด
2)โรงเรียนสตรีสิริเกศ รร.ขนาดใหญ่ ใช้รูปแบบการเรียนการสอนออนไลน์
3)โรงแรมพรหมพิมาน
4)สำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทยจังหวัดศรีสะเกษเพื่อเตรียมพร้อมการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่47 ศรีสะเกษเกมส์ ระหว่าง 5-25มีนาคม65นี้
ทั้งนี้กรมอนามัยได้เสนอสถานการณ์ผลการสำรวจอนามัยโพลในเขตสุขภาพที่10และให้คำแนะนำในการปฏิบัติตัวเรื่องการพกพาหน้ากากอนามัยสำรองสำหรับการดำรงชีวิตประจำวันเพิ่มขึ้น