กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(3 ก.พ. 65 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัย ที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุและเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ กลุ่มอนามัยวัยเรียน และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมลงพื้นกับท่านนายแพทย์ ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่10 เพื่อติดตามมาตราการ COVID free setting ณ.อุทยานภูจองนายอย โรงเรียนสมเด็จพระราชชนนี (บ้านแก้งเรือง) โรงเรียนนาจะหลวย และ โรงพยาบาลนาจะหลวย จากนั้นติดตามการขับเคลื่อนงานคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ (พชอ) อำเภอนาจะหลวย โดยมีการดำเนินมาตรการเป็นอย่างดี