กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(1 ก.พ.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในพิธีเปิดและมอบนโยบายในกิจกรรม BIG CLEANING DAY ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อการพัฒนาสถานที่ น่าอยู่ น่าทำงาน เสริมสร้างคุณภาพชีวิตและความสุขของคนทำงาน (Healthy Workplace Happy for Life) ซึ่งเป็นหนึ่งในนโยบายการพัฒนาและส่งเสริมให้บุคลากรมีคุณภาพชีวิตที่ดีและมีความสุขในการทำงาน รวมถึงมีสถานที่ทำงานที่น่าอยู่ ถูกสุขลักษณะ มีความปลอดภัยและมีสภาพแวดล้อมที่ดี กิจกรรมได้แก่การมอบอุปกรณ์ทำความสะอาดให้กับตัวแทนกลุ่มฝ่ายและเจ้าหน้าที่ร่วมกันทำความ ณ บริเวณหน้าอาคารผู้ป่วยนอก และบริเวณลานออกกำลังกายกลางแจ้ง