กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 กุมภาพันธ์ 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ร่วมจัดรายการวิทยุ อสมท. เพื่อชุมชน เวลา 13.00-14.00 น. ช่วง คนอุบลควรรู้ ประเด็น”เทศกาลตรุษจีน จ่าย ไหว้ เที่ยวให้ปลอดภัยจากโควิด 19” โดย คุณภาณุมาส ล้วนทอง นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมดำเนินรายการ พร้อมด้วยอาจารย์วีระเดช พรหมคุปต์ ชวนพูดชวนคุย ทุกประเด็นสุขภาพกับเรื่องราวดีๆในจังหวัดอุบลราชธานี