กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ม.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชนี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ“พัฒนาศักยภาพการจัดการเหตุรำคาญและขึ้นทะเบียนผู้ตรวจสอบกลิ่นรบกวน” ระหว่างวันที่ 27-28 มกราคม 2565 ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ จ.อุบลราชธานี เพื่อให้เกิดการพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานสาธารณสุขด้านการจัดการเหตุรำคาญ และแก้ปัญหาเหตุรำคาญเรื่องกลิ่นรบกวนที่เป็นประเด็นสำคัญในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นักวิชาการผู้รับผิดชอบงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จำนวน 25 คน จัดโดย กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี