กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ม.ค. 65) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. เพื่อแนะนำการปฏิบัติตัวในช่วงเทศกาลตรุษจีนที่มีการจับจ่ายเลือกซื้ออาหารสด อาหารแห้ง เน้นย้ำการเฝ้าระวังโควิด19 และการดูสุขภาพในช่วงการเฉลิมฉลองกับครอบครัวคนไทยเชื้อสายจีน ในหัวข้อ " เทศกาลตรุษจีน จ่าย ไหว้ เที่ยวปลอดภัย ห่างไกลโควิด19" ดำเนินรายการโดย สองสาวเล่าเรื่อง คุณสุกานดา แก้วล้อมบึง และ รัชดาพร จันทบุตร