กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ม.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ฯ พร้อมคณะร่วมตรวจเยี่ยมการดำเนินงานภายใต้สถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อโควิด-19 "Safety Zone in School : SSS" เน้นการติดตามมาตรการควบคุมการแพร่ระบาดของโรคCovid -19 CFS ( Covid Free Setting) และเน้นย้ำการฉีดวัคซีนให้ครอบคลุม (VUCA)ทั้งกลุ่มครู บุคลากร และนักเรียน พร้อมมอบชุดสุขอนามัยป้องกันโควิด/ชุดKITกรมอนามัย โดยมีนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานตรวจเยี่ยมพื้นที่ ณ โรงเรียนอำนาจเจริญ อ.เมือง จ. อำนาจเจริญ โดยโรงเรียนได้ดำเนินการ ตามมาตรการ SSS (Sandbox Safety zone in School) ทั้งคุณครูและนักเรียน มีการคัดกรองกลุ่มเสี่ยง มีแผนเผชิญเหตุของโรงเรียนภายใต้คำแนะนำของ ศบค.อย่างเคร่งครัด
ในโอกาสนี้ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากคณะผู้บริหารในพื้นที่ ได้แก่ นายทวี ชัยปัญญา รองผู้อำนวยการโรงเรียนอำนาจเจริญ นายบรรณเพ็ญ เครือประสาร รองผอ.สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ นายชาญ คำป้อง ศึกษาธิการจังหวัดอำนาจเจริญ นายแพทย์ปฐมพงษ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ แพทย์หญิงบุศณี มุจรินทร์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ และเครือข่ายการทำงานด้านสาธารณสุขในพื้นที่