กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 มกราคม 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมหารือการดำเนินการป้องกันควบคุมการแพร่ระบาดของ COVID-19 ตามมาตรการ COVID Free Setting สำหรับสถานประกอบกิจการประเภทโรงงาน ณ ห้องประชุมสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 พร้อมทั้งตัวแทนโรงงาน โดยมีนายศุภภิมิตร เปาริก รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานการประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามความก้าวหน้าและปรึกษาหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามมาตรการ COVID Free Setting ของสถานประกอบกิจการประเภทโรงงาน