กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 ม.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมคณะร่วมตรวจเยี่ยมการดำเนินงานภายใต้สถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อโควิด-19 "Safety? Zone in? School : SSS" เน้นการติดตามมาตรการควบคุมการแพร่ระบาดของโรคCovid -19 CFS ( Covid Free Setting) และเน้นย้ำการฉีดวัคซีนให้ครอบคลุม (VUCA)ทั้งกลุ่มครู บุคลากร และนักเรียน พร้อมมอบชุดสุขอนามัยป้องกันโควิด/ชุดKITกรมอนามัย โดยมีนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานตรวจเยี่ยมพื้นที่ ณ? โรงเรียนอนุบาลดำรงราชานุสรณ์ อ.กันทรลักษ์ และ โรงเรียนขุขันธ์ อ.ขุขันธ์ จ.ศรีสะเกษ โดยทั้ง 2 โรงเรียนได้ดำเนินการ ตามมาตรการ SSS (Sandbox Safety zone in School) ทั้งคุณครูและนักเรียน มีการคัดกรองกลุ่มเสี่ยง มีแผนเผชิญเหตุของโรงเรียนภายใต้คำแนะนำของ? ศบค.อย่างเคร่งครัด
ในโอกาสนี้ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากคณะผู้บริหารในพื้นที่ ได้แก่ นายสมยศ ภูสิงห์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลดำรงราชานุสรณ์ นายเทวิน ชินบุตร ผู้อำนวยการโรงเรียนขุขันธ์ ดร.พีระพรรณ ทองศูนย์ รอง ผอก.สพป.ศก.เขต4 นพ.ทนง วีระแสงพงษ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ นพ.สุรเดช ชวะเดช รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษและเครือข่ายการทำงานด้านสาธารณสุขในพื้นที่