กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21ม.ค.65) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม การพัฒนาระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อ เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ จ.อุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นักวิชาการจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาล องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หน่วยงานวิชาการ ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 30 คน เพื่อเป็นการพัฒนาระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อให้ได้รับการจัดการอย่างเป็นระบบและมีประสิทธิภาพ โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ผศ.ดร.ปวีณา ลิมปิทีปราการ และ ผศ.ดร.สง่า ทับทิมหิน วิทยากรจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตเฉลิม พระเกียรติจังหวัดสกลนคร ดร.ไกรวิชญ์ เรืองฤาหาญ และวิทยากรจากสำนักงานเทศบาลเมืองวารินชำราบ จัดโดย กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี