กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ม.ค. 65 )นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็กและทีมงานประชาสัมพันธ์ ร่วมจัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. เพื่อแนะนำ ครู ผู้ดูแลเด็ก พ่อแม่ผู้ปกครองในการดูแลและส่งเสริมพัฒนาการเด็กในสถานการณ์โควิด-19 พูดคุยปัญหาที่เกิดจากการปิดศูนย์เด็กนานๆส่งผลต่อพัฒนาการเด็กอย่างไร แนะนำการสวมหน้ากากอนามัยที่เหมาะสมกับเด็ก รวมทั้งให้แนวทางการพัฒนาเด็กปฐมวัยในช่วงสถานการณ์แพร่ระบาดของเชื้อโควิด 19 ในบ้านและศูนย์เด็กเล็ก เพื่อเตรียมพร้อมในการดูแลเด็กให้เหมาะสม