กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ม.ค.65 ) นายแพทย์ ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ และเจ้าพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ และโรงพยาบาลห้วยทับทัน ลงพื้นที่ติดตามการเฝ้าระวังการละเมิดพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ในห้างสรรพสินค้า ซุปเปอร์มาร์เก็ต ในพื้นที่อำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ ทั้งนี้ได้มอบคู่มืออธิบายพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 และสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับพระราชบัญญัติฯ รวมทั้งแนวทางการละเมิด การรายงานหากพบเห็นการละเมิด