กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(4ม.ค.65)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่โรงพยาบาลสนามยางน้อย อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี ร่วมคณะ เพื่อเยี่ยมติดตามการดำเนินงานโรงพยาบาลสนาม ซึ่งศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีและศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 10 ติดตามการดำเนินงานการจัดการระบบการจัดการมูลฝอยติดเชื้อและระบบบำบัดน้ำเสียเพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐานการดำเนินงาน ในการนี้ได้รับเกียรติจากนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยทิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการตรวจเยี่ยมฯ