กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (30 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่ ร่วมตรวจเยี่ยมการดำเนินงานในช่วงเทศกาลปีใหม่ พ.ศ. 2565 มาตรการเพื่อเตรียมรับมือในช่วง 7 วันอันตราย โดยมีนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานตรวจเยี่ยมพื้นที่และรับฟังการนำเสนอข้อมูลของจังหวัดศรีสะเกษ เรื่องการดำเนินงานเฝ้าระวัง มาตรการเพื่อเตรียมรับมือในช่วง 7 วันอันตราย และ การดำเนินงานมาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรค Covid-19 ในช่วงเทศกาลปีใหม่ (Covid Free setting) ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมตรวจเยี่ยมการดำเนินงาน Covid Free setting ณ สถานีรถไฟ อำเภอเมือง และสถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดศรีสะเกษ จากนั้นลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมพื้นที่และรับฟังการนำเสนอข้อมูลของจังหวัดอุบลราชธานี เรื่องการดำเนินงานเฝ้าระวัง มาตรการเพื่อเตรียมรับมือในช่วง 7 วันอันตราย และ การดำเนินงานมาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรค Covid-19 ในช่วงเทศกาลปีใหม่ (Covid Free setting) ณ โรงพยาบาลวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี และตรวจเยี่ยมการดำเนินงาน Covid Free setting ณ สถานีรถไฟอุบลราชธานี และสถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ให้คำแนะนำเกี่ยวกับมาตรการ Thai Stop COVID Plus และ COVID Free Setting แก่บุคลากรในพื้นที่