กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(28 ธันวาคม 2564 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การพัฒนาเด็กปฐมวัย โดยใช้กลไกธรรมนูญสุขภาพ ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา แอนด์ กอล์ฟ รีสอร์ท จ.อุบลราชธานี เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานพัฒนาคุณภาพเด็กปฐมวัยโดยใช้กลไกธรรมนูญสุขภาพ กลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ เจ้าหน้าที่สาธารณสุข องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัด ศึกษาธิการจังหวัด สำนักงานคณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล และบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จำนวน 60 คน ได้รับเกียรติจากนายแพทย์ปรีดา แต้อารักษ์ รองเลขาธิการคณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติ เป็นประธานในการประชุม โดยมีนายแพทย์นิรันดร์ พิทักษ์วัชระ ประธานคณะกรรมการเขตสุขภาพเพื่อประชาชน เขต 10 นายแพทย์สุรพร ลอยหา รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตอำนาจเจริญ และท่านอุทัย อรัมสัจจากูล นายอำเภอเหล่าเสือโก้ก ร่วมบรรยาย อภิปรายและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในการประชุมครั้งนี้ด้วย