กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ธันวาคม 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และกรรมการ Operation ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่โดยมีนายแพทย์ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมด้านการแพทย์และสาธารณสุขช่วงเทศกาลปีใหม่ 2565 และสถานการณ์โควิด 19 ของอำเภอน้ำยืน พร้อมทั้งติดตามมาตรการ Covid Free Setting เคร่งครัดเพิ่มเติมหลังการระบาดโรคโควิด-19 ณ ตลาดสดเทศบาลน้ำยืน
โดยมี นายแพทย์ชัยวัฒน์ ฟ้าสว่าง รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลน้ำยืน นางฉวีวรรณ คำศรี หัวหน้ากลุ่มงานบริการด้านปฐมภูมิและองค์รวม นางละอองศรี มั่งมี หัวหน้ากลุ่มการพยาบาล นางหนูเนตร แสงคำ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุข เทศบาลตำบลน้ำยืน เข้าร่วมนำเสนอสถานการณ์ แนวทางมาตรการการเตรียมความพร้อมด้านการแพทย์ ช่วงเทศกาลปีใหม่ และโรคโควิด-19 ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีได้ให้คำแนะนำเกี่ยวกับมาตรการ Thai Stop COVID plus และ COVID Free Setting แก่บุคลากรที่เข้าร่วมการประชุมครั้งนี้ รวมทั้งได้มอบชุด Gift set สำหรับดำเนินงานป้องกัน COVID-19 ให้แก่โรงพยาบาลและเทศบาลตำบลน้ำยืน ณ ห้องประชุม โรงพยาบาลน้ำยืน จังหวัดอุบลราชธานี