กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(22 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ พัฒนาศักยภาพ ผู้อำนวยการเล่น เสริมทักษะ EF ครู ก. ณ ห้องประชุม จิตตสปา 3 โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้อำนวยการเล่น โดยส่งเสริมพัฒนาการและทักษะ EF ให้เป็นครู ก. และสามารถนำความรู้ที่ได้รับ ไปพัฒนาศักยภาพเด็กในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 47 คน ได้แก่ ครูสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ในเขตสุขภาพที่ 10 วิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี