กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21ธ.ค.64)นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ"เทคนิคการเป็นพิธีกร"ภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและพัฒนาองค์กรเพื่อเสริมสร้างคุณภาพชีวิตและความสุขของคนทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 10อุบลราชธานี ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการพูด การสื่อสาร การเพิ่มพูนเทคนิค ความรู้ ความเข้าใจ ในการทำหน้าที่พิธีกรอย่างมืออาชีพ ให้บุคลากรมีความมั่นใจและมีบุคลิกภาพที่ดีในการพูดในเวทีสาธารณะ ซึ่งมีความสำคัญในการสนับสนุนการดำเนินงานตามภารกิจผู้เข้าอบรม ได้แก่ข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข รูปแบบการอบรมประกอบด้วยการบรรยายให้ความรู้ และการฝึกปฏิบัติด้านการพูดเทคนิคการเป็นพิธีกร โดยได้รับเกียรติจาก ท่านวิทยากร อาจารย์จีณัฐชะญา จีปณัฐิกาญจน์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี มีผู้เข้าร่วมอบรมจำนวน 35 คน