กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(21 ธ.ค. 64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดอบรมหลักสูตรผู้สัมผัสอาหารรุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี ให้กับผู้ประกอบการร้านอาหาร และได้รับเกียรติจากนายชวน จันทร์เลื่อน สาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร เป็นประธานและกล่าวต้อนรับ โดยมีวิทยากร คือ นางสิริพร แก้วมหาวงศ์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี นายบุญเกิด เชื้อธรรม และนางสาวภาณุมาส ล้วนทอง ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดโดยกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม มีผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 50 คน